Lều vải Tipi Teepee của người Ấn Độ & Lều trú ẩn & Chòi nghỉ
Ban đầu, những chiếc lều này được làm bằng ba cành cây thẳng làm khung, bổ sung thêm các cành cây khác và lớp phủ để tạo thành cấu trúc hình nón, tượng trưng cho ngôi nhà của người Mỹ bản địa, có nghĩa là "nơi ở". Lều Tipi hiện đại ngày nay sử dụng lớp phủ bằng vải bạt, không chỉ giữ lại hình dáng và tinh thần truyền thống mà còn tăng thêm độ bền và tính thực dụng, khiến chúng trở thành lựa chọn phổ biến cho các hoạt động ngoài trời và cắm trại.
Tại Hoa Kỳ, lều Tipi là một phần không thể thiếu trong văn hóa thổ dân châu Mỹ và thường được sử dụng cho các hoạt động tái hiện lịch sử và các buổi tụ họp Pow Wow, mang đến cho du khách cơ hội tìm hiểu sâu sắc và trải nghiệm văn hóa thổ dân châu Mỹ. Trại Samalinda, tọa lạc tại Xinduqiao, Tây Tứ Xuyên, cung cấp những chiếc lều Tipi của người Ấn Độ được dựng và trang trí thủ công, mang đến cho du khách trải nghiệm lưu trú ấm áp và độc đáo.
Việc sử dụng lều Tipi của người Ấn Độ hiện đại không chỉ mang lại sự tiện lợi cho các hoạt động ngoài trời mà còn mang đến cho mọi người một cách mới để trân trọng và hiểu được trí tuệ cũng như truyền thống của người bản địa.
mô tả2
| Diện tích xây dựng | 32,5㎡(5,0*6,5m) |
| Khu vực trong nhà | 32,5㎡ |
| Lực cản của gió | 100 km/giờ |
| Tải trọng tuyết | 0,2 kN/㎡ |
| Vật liệu kết nối | Ống thép φ70 *1.5 |
| Chất liệu vải ngoài | 850g PVC |
| Lớp lót bên trong | Vải PEVA thân thiện với môi trường được phủ keo, lớp phủ PU - 200G, áp suất chống thấm nước (WP3000) |
| Cửa ra vào | Cửa kính trượt/mở đơn |
| Hiệu suất tổng thể | Tiêu chuẩn quốc gia chống cháy, chống ẩm và chống nấm mốc, lắp đặt linh hoạt, không bị giới hạn bởi môi trường |
mô tả2
| Diện tích xây dựng | 32,5㎡(6,0*7,5m) |
| Khu vực trong nhà | 32,5㎡ |
| Lực cản của gió | 100 km/giờ |
| Tải trọng tuyết | 0,2 kN/㎡ |
| Vật liệu kết nối | Ống thép φ70 *1.5 |
| Chất liệu vải ngoài | 850g PVC |
| Lớp lót bên trong | Vải PEVA thân thiện với môi trường được phủ keo, lớp phủ PU - 200G, áp suất chống thấm nước (WP3000) |
| Cửa ra vào | Cửa kính trượt/mở đơn |
| Hiệu suất tổng thể | Tiêu chuẩn quốc gia chống cháy, chống ẩm và chống nấm mốc, lắp đặt linh hoạt, không bị giới hạn bởi môi trường |
mô tả2

























