Lều cắm trại Snail Design, Cabin dạng Pod tùy chỉnh cho khách sạn nghỉ dưỡng
Tọa lạc tại khu rừng mưa nhiệt đới Tây Song Bản Nạp thuộc huyện Mạnh Hải, khu nghỉ dưỡng Mengbalaheng, Visible Zeqi Tent Hotel là khách sạn đầu tiên tại Trung Quốc áp dụng thiết kế này, thể hiện đặc điểm tự nhiên và văn hóa của Tây Song Bản Nạp và mang đến trải nghiệm lưu trú độc đáo trong rừng mưa nhiệt đới.
Hình dạng xoắn ốc của lều tạo ra nhiều không gian sống hơn bên trong, và cửa sổ Pháp trong suốt cho phép cư dân tận hưởng cảnh quan thiên nhiên ngoài trời. Nội thất lều được trang trí sang trọng và thoải mái, cung cấp tiện nghi sinh hoạt hiện đại nhưng vẫn gần gũi với môi trường tự nhiên.
mô tả2
| Kích thước màng ngoài | 6m*7m |
| Khu vực chiếu | 48㎡ |
| Khu vực trong nhà | 48㎡ |
| Chiều cao đỉnh | 3,6m |
| Lực cản của gió | 100 km/giờ |
| Tải trọng tuyết | 0,2 kN/㎡ |
| Vật liệu kết nối | Ống thép φ48 * 2.5, thép Q235 |
| Khung kết cấu thép | thép mạ kẽm nhúng nóng |
| Đầu ngoài | Vật liệu màng kiến trúc PVDF 1100g, Xếp hạng chống cháy B1; Chống cháy; Chống tia UV |
| Tuổi thọ | 15 năm |
| Vật liệu bên trong | Lớp màng nhôm bong bóng hai lớp + Vải spandex có độ đàn hồi cao |
| Tấm ốp tường tích hợp WPC | Độ dày 9mm |
| Tấm xi măng | 6mm |
| Keel thép | Độ dày 1mm |
| Bông cách âm và giữ nhiệt | Độ dày 50mm |
| Tấm ốp tường ngoại thất WPC | Độ dày 21mm |
| Cửa sổ và cửa kính | Khung hợp kim nhôm định hình, kính cường lực rỗng (5+20+5), Cửa đơn / Cửa đôi / Cửa trượt |
| Hiệu suất tổng thể | Tiêu chuẩn quốc gia chống cháy, chống ẩm và chống nấm mốc, lắp đặt linh hoạt, không bị giới hạn bởi môi trường |
mô tả2
| Kích thước màng ngoài | 8m*9m |
| Khu vực chiếu | 27㎡ |
| Khu vực trong nhà | 27㎡ |
| Chiều cao đỉnh | 3,4m |
| Lực cản của gió | 100 km/giờ |
| Tải trọng tuyết | 0,2 kN/㎡ |
| Vật liệu kết nối | Ống thép φ60*3, thép Q235 |
| Khung kết cấu thép | thép mạ kẽm nhúng nóng |
| Đầu ngoài | Vật liệu màng kiến trúc PVDF 1100g, Xếp hạng chống cháy B1; Chống cháy; Chống tia UV |
| Tuổi thọ | 15 năm |
| Vật liệu bên trong | Lớp màng nhôm bong bóng hai lớp + Vải spandex có độ đàn hồi cao |
| Tấm ốp tường tích hợp WPC | Độ dày 9mm |
| Tấm xi măng | 6mm |
| Keel thép | Độ dày 1mm |
| Bông cách âm và giữ nhiệt | Độ dày 50mm |
| Tấm ốp tường ngoại thất WPC | Độ dày 21mm |
| Cửa sổ và cửa kính | Khung hợp kim nhôm định hình, kính cường lực rỗng (5+20+5), Cửa đơn / Cửa đôi / Cửa trượt |
| Hiệu suất tổng thể | Tiêu chuẩn quốc gia chống cháy, chống ẩm và chống nấm mốc, lắp đặt linh hoạt, không bị giới hạn bởi môi trường |
mô tả2



























